แนะนำตัวพร้อมขอกำลังใจค่ะ

Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options

สวัสดีค่ะพี่ๆเพื่อนๆน้องๆสยามฟิตเนส

ชื่อเบลนะคะ อายุปาเข้าไป 27 แล้ว สูงแค่ 150 แต่น้ำหนักจะทะลุร้อยในไม่อีกกี่กิโลข้างหน้า TT^TT

รับตัวเองไม่ได้เลย ใส่เสื้อผ้าไม่สวยเลยยยย เพราะมีพุงยื่น

พยายามลดอาหารเย็นแล้ว ก็ดีขึ้นบ้าง แต่พุงไม่ลดเลย
ยิ่งช่วงนี้เครียดเรื่องที่ทำงาน อยากลาออก อยากย้ายงานใหม่ มันเลยกินกับกินแล้วก็กิน
ทำให้จากเริ่มทำงานแค่ 78 มันฉุไปจน 90 แล้ว

ปัญหาคือทำงานสายเลิกดึก ไม่มีเวลาออกกำลังกาย แล้วก็ทำงานช่วงเวลา 10.00 - 19.00 น.มีวันหยุดแค่วันเดียวด้วย
แค่ทำงานบ้าน ซักผ้า ก็หมดไปครึ่งวัน ไอ้ครั้นจะออกไปฟิตเนสเพื่อเบิร์นบ้าง บ้านก็ไกลอีก กลุ้มใจมากๆ

อีกประการคือ เบลติดกาแฟเย็น ชาเย็น ต้องกินระหว่างวันทำงาน ไม่งั้นมันไม่สดชื่นไม่มีแรงทำงาน
ช่วงไหนสำนึกได้ก็งด กินแต่น้ำเปล่า หรือซื้อพวกยูนิฟกินแทน แต่พอมันไม่ไหวก็ต้องกลับไปพึ่งกาแฟเย็นเหมือนเดิม อ้วนเข้าไปใหญ่ T^T

แต่ตอนนี้เบลต้องลดน้ำหนักจริงจังแล้ว เพราะห่วงสุขภาพตัวเองด้วย
เพราะตอนนี้เท้าบวม ปวดเข่าเวลานั่งงอเข่านานๆ (โดยเฉพาะตอนนั่งรถโดยสาร ปวดมากกกกกก)
แล้วข้อเท้ามันก็ดูหนาๆ บวมๆ แปลกๆ กลัวเป็นโรค (แต่คงไม่ใช่เก๊า เพราะเบลไม่ชอบกินไก่ ฮอร์โมนมันเยอะ)

-------------------------

เบลก็ว่าจะลองเริ่มล้างไขมันด้วยวิธีการที่อ่านแนะนำจากในกระทู้ต้นๆ ที่ใช้นมสด โยเกิร์ต น้ำผึ้งกับมะนาว
แล้วก็เริ่มกินอาหารตามสูตรพระเทพ 7 วัน ในวันถัดไป (เหตุผลคือต้องไปหาซื้อของกินให้ได้ตามสูตรก่อน) 

กะว่าครั้งนี้ขอแค่ลงสัก 5-7 กิโล ก่อนวันที่ 5 พ.ค. ได้คงดี เพราะต้องไปงานแต่งงานน้องสาว
ถ้าไปงานสภาพปัจจุบัน ญาติพี่น้องเห็นตัว เค้าคงลงขันเหมารถขนเบลไปขายที่โรงฆ่าหมูแน่ๆ TT^TT

ยังไงช่วยแนะนำวิธีลดน้ำหนักที่ถูกวิธีให้ด้วยนะคะ

เพราะเบลอ่านตามสูตรต่างๆแล้ว ไม่รู้ว่าเราควรจะเริ่มตรงไหนก่อน

เลยจะลองทำที่มันหากินแถวที่ทำงานง่ายๆ ไปก่อน

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เบลด้วย 

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ ^^ 

- เบล -

Post Options Edit Diary   Quote GodDEatH Quote wrote: 21 Mar 2012 at 8:11pm
Comment
Apan View Drop Down
Groupie
Groupie

Online Status: Offline
Post Options Edit Comment   Quote Apan Quote Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2012 at 9:09am - IP: 113.53.49.XXX
Winkสู้ๆ จ้า
เลิกกินกาแฟเย็น เพราะมีแต่น้ำตาล  เปลี่ยนมากิน กาแฟดำ
พี่ งดขนมปัง ขนมขบเคี้ยว ทานข้าวให้น้อย ของทอด ของมันงด
คือ เราต้องปรับพฤติกรรมการกิน ใจเย็นๆ ค่อยๆลด ให้ลดก่อน อายุ 30 เพราถ้าเลยมันจะลดยากลงไปอีกWink
Back to Top
tatuk View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Edit Comment   Quote tatuk Quote Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2012 at 4:33pm - IP: 192.168.1.XXX
เป็นกำลังใจให้อีกแรงค่ะ   ตอนนี้ถือเป็นโอกาสที่จะลดค่ะ   อย่าปล่อยให้เวลาผ่านไปจนอายุมากแบบพี่ (จะ 35 แล้ว)     ทำได้อยู่แล้วจ้า   ถ้าตั้งใจ และมุ่งมั่นที่จะทำ    ลดไปพร้อมๆกันเลยนะค่ะ   ของพี่ยังต้องลดอย่างน้อยอีก  10 ก.ก.ค่ะ Big smile
Back to Top
Apan View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Edit Comment   Quote Apan Quote Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2012 at 5:09pm - IP: 101.109.150.XXX
WinkWink
จานทวิส ดูทีวีไป หมุนไป เปิด ยูทูป หาคลิปออกกำลังกายที่ตัวเองชอบ เต้น 30 นาทีก่อนนอน
ค่า BMI      ของคุณอยู่ที่ 40  เกินมาตรฐาน เยอะมาก
ต้องลดลงไปอีก 35 กก  คือประมาณ  25  ก็จะอยู่ในระดับปกติ
นน ควรจะอยู่ที่ 54- 55กก
สู้ๆนะค่ะ เราต้องลดเพื่อสุขภาพของเรา

Back to Top
GodDEatH View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Edit Comment   Quote GodDEatH Quote Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2012 at 10:22pm - IP: 125.26.154.XXX

ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจและคำแนะนำนะคะ

วันนี้เบลตัดสินใจสมัครเมมเบอร์ของฟิตเนสแล้ว
เพื่อกระตุ้นการออกกำลังกายของตัวเอง

แล้วก็เริ่มปรับตัวเรื่องอาหารการกินใหม่

เปลี่ยนจากกาแฟเย็นเป็นน้ำผัก100% แช่เย็นๆสองกล่อง
ช่วงบ่ายแก่ๆ หิวมาก็ซัดน้ำเปล่าใส่น้ำแข็งเกล็ด
เคี้ยวน้ำแข็งแก้หิว ปากจะได้ไม่ว่าง

ล้างท้องด้วยสูตรนมสด โยเกิร์ต น้ำผึ้งมะนาว วันเว้นสองวัน
ซึ่งเบลเริ่มตั้งแต่วันที่ 22 ทำมาได้ 4 ครั้งแล้ว
โล่งลำไส้ดีเพราะวิ่งเข้าห้องน้ำทั้งวัน หึหึ

-------------------------------

แล้วผลเป็นยังไง เบลจะมาเล่าสู่กันฟังใหม่นะคะ  ^^

ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำอีกรอบค่าาาาาา

Back to Top
aum akey View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Edit Comment   Quote aum akey Quote Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2012 at 3:33pm - IP: 101.109.205.XXX
 เป็นกำลังใจให้น้ะคะ พี่เบล สู้ๆๆไปพร้อมๆกันนะคะHandshake
น้ำผลไม้ หนูว่าลองทานน้ำมะเขอเทศดูนะคะแคลลอรี่น้อยดี กินแล้วผิวสวยด้วยย แช่เย็นจัดๆอร่อยดีคะ

aummm
Back to Top
siamfitness.com
Post Comment (Register User Only)

This page was generated in 0.109 seconds.

diary : GodDEatH
แนะนำตัวพร้อมขอกำลังใจค่ะ [5/613]
July 2553
S M T W T F S
1 2 3 4 5 6 7
8 9 10 11 12 13 14
15 16 17 18 19 20 21
22 23 24 25 26 27 28
29 30 31

เขียนไดอารี่ | หน้าแรก

ปรับแต่งไดอารี่